Hanyoyin Caja na EV Don Cajin Motar Lantarki

Hanyoyin Caja na EV Don Cajin Motar Lantarki

A halin yanzu ana samun karuwar motocin lantarki a kan hanyoyinmu.Duk da haka a duniya na lantarki akwai wani lullubi na asiri saboda fasaha da masu amfani da farko suka fuskanta.Abin da ya sa muka yanke shawarar fayyace ɗaya daga cikin manyan abubuwan duniyar lantarki: yanayin cajin EV.Ma'aunin tunani shine IEC 61851-1 kuma yana bayyana yanayin caji 4.Za mu gan su daki-daki, muna ƙoƙarin warware matsalolin da ke kewaye da su.

Yanayin 1

Ya ƙunshi haɗin kai tsaye na motar lantarki zuwa kwasfa na yau da kullum ba tare da tsarin tsaro na musamman ba.
Yawanci yanayin 1 ana amfani da shi don cajin kekunan lantarki da babur.An haramta wannan yanayin caji a wuraren jama'a a Italiya kuma ana iya iyakance shi a Switzerland, Denmark, Norway, Faransa da Jamus.
Bugu da ƙari kuma ba a yarda da shi a cikin Amurka, Isra'ila da Ingila.

Ƙididdiga masu ƙima don halin yanzu da ƙarfin lantarki kada su wuce 16 A da 250 V a cikin lokaci-ɗaya yayin da 16 A da 480 V a cikin matakai uku.

Yanayin 2

modo 2 ricarica auto elettrica dazetechnology modi di ricarica auto eletriche

Ba kamar yanayin 1 ba, wannan yanayin yana buƙatar kasancewar ƙayyadaddun tsarin tsaro tsakanin mahaɗin haɗi zuwa cibiyar sadarwar lantarki da motar da ke cajin.Ana sanya tsarin akan kebul na caji kuma ana kiran shi akwatin Sarrafa.An shigar da shi akan caja masu ɗaukar nauyi don motocin lantarki.Ana iya amfani da yanayin 2 tare da kwasfa na gida da na masana'antu.

Ana ba da izinin wannan yanayin a Italiya (kamar Yanayin 1) kawai don caji na sirri yayin da aka haramta shi a wuraren jama'a.Hakanan yana ƙarƙashin ƙuntatawa daban-daban a cikin Amurka, Kanada, Switzerland, Denmark, Faransa, Norway.
Ƙididdiga masu ƙima don halin yanzu da ƙarfin lantarki ba za su wuce 32 A da 250 V a cikin lokaci ɗaya ba yayin da 32 A da 480 V a cikin matakai uku.

Yanayin 3

Wannan yanayin yana buƙatar cajin abin hawa ta tsarin samar da wutar lantarki wanda aka haɗa ta har abada zuwa cibiyar sadarwar lantarki.Akwatin Sarrafa an haɗa kai tsaye zuwa wurin cajin da aka keɓe.
Wannan shi ne yanayin akwatunan bango, wuraren caji na kasuwanci da duk tsarin caji ta atomatik a madadin halin yanzu.A Italiya, shine kawai yanayin da aka ba da izinin cajin mota a wuraren jama'a a madadin halin yanzu.
Tashoshin caji da ke aiki a yanayin 3 yawanci suna ba da izinin caji har zuwa 32 A da 250 V a cikin lokaci-ɗaya yayin da har zuwa 32 A da 480 V a cikin matakai uku, koda kuwa dokar ba ta sanya iyaka ba.
Misalai na caji a yanayin 3 sune tsarin caji guda biyu.Kodayake na farko jagora ne kuma na biyu atomatik, duka biyu an tsara su don aiki a yanayin 3.

Yanayin 4

Yanayin caji ne kaɗai ke ba da halin yanzu kai tsaye.Wannan yanayin caji yana buƙatar mai canzawa na yanzu waje zuwa abin hawa wanda ke haɗa kebul ɗin cajin ku.Galibi tashar caji ta fi girma fiye da mai sauƙi, wannan ya faru ne saboda kasancewar na'urar da ke canza halin yanzu daga AC zuwa DC kafin wucewa ta hanyar cajin zuwa motar lantarki.

Don wannan yanayin akwai ma'auni guda biyu, ɗaya Jafananci da ɗaya Bature da ake kira CHAdeMO da CCS Combo.Tashoshin caji waɗanda ke caji a yanayin 4 suna ba da damar yin caji har zuwa 200A da 400V ko da dokar ba ta ƙayyadadden iyaka ba.

Ko da yake akwai hanyoyin caji guda 4 da aka tsara, har yanzu akwai matakai da yawa da za a ɗauka don tallafawa motsin lantarki.Ana iya ɗaukar motar lantarki a yau duka a matsayin na'urar lantarki da kuma abin hawa mai sauƙi.Wannan duality yana sa daidaitawa a cikin motsi na lantarki ya fi rikitarwa da wahala.Daidai saboda wannan dalili CEI (Kwamitin Electrotechnical Italiyanci) ya kafa kwamitin fasaha CT 312 "lantarki da na'urorin lantarki da kuma tsarin don motocin lantarki da / ko hybrids don tayar da hanyar lantarki" a cikin 2010. Saboda haka ana buƙatar ƙoƙari daga duk manyan ƙungiyoyin daidaitawa. don kafa cikakkun ma'auni waɗanda ke bayyana halaye da fasaha na motocin lantarki.
Yana da sauƙi a ɗauka cewa motsi na lantarki yana da duk takaddun shaida don samun damar canza yanayin sufuri na sirri da na jama'a, yana da wuya a tabbatar da tsawon lokacin da zai faru.


Lokacin aikawa: Janairu-28-2021
  • Biyo Mu:
  • facebook (3)
  • nasaba (1)
  • twitter (1)
  • youtube
  • instagram (3)

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana