Nau'in 1, nau'in 2, J1772 da Mennekes tabbas za ku ji labarin waɗannan sharuɗɗan a baya, amma idan ba ku da damar za ku ci karo da su nan ba da jimawa ba saboda menene nau'ikan cajin abin hawa na lantarki.
Menene bambanci tsakaninSaukewa: J1772da sauran toshe?
A yau, zan yi bayani kan ma'auni daban-daban na caji da ake amfani da su a halin yanzu a Ostiraliya da kuma bambance-bambance tsakanin nau'ikan fulogi daban-daban.
Kamar yadda motocin lantarki ke ci gaba da haɓakawa haka kuma fasahar da ke bayan batir ɗin da kuma yadda muke cajin su kuma hakan yayi kama da nau'ikan nau'ikan, lokacin da wayoyin hannu ke jujjuya su zuwa tashar USB da walƙiya don tallafawa caji cikin sauri, ya danganta da wane ɓangaren. duniyar da kuke cikin nau'ikan toshe don duka ac da dc canje-canje don neman ƙarin bayani game da bambance-bambancen da ke tsakanin ac da dc danna sama nan akan banner ɗin pop-up inda na yi bidiyo akan matakan caji daban-daban a Ostiraliya.
A halin yanzu, Turai ta karɓi nau'in 2 wanda kuma aka sani da Mennekes don cajin ac da CCS2 don dc Japan ɗinsu duk da haka suna amfani da nau'in 1 wanda aka sani da J1772 don ac da CHAdeMo don cajin dc.Hakazalika, tare da Amurka suna da nau'in 1 don ac charging amma sun karɓi CCS 1 don cajin dc don sa abubuwa su ɗan daɗa ruɗani.Tesla a Amurka suma sun sami nasu filogi na ac da dc a ƙarshe muna da china waɗanda ke amfani da gbt duka ac da dc da sa'a ga Ostiraliya.
Wataƙila CCS 2 zai zama ma'aunin caji don dc.
Akwai nau'ikan fulogi guda huɗu waɗanda muke buƙatar sani game da su kuma nau'in 1 ne da nau'in 2 don ac charging, CHAdeMo da CCS2 don cajin dc.
A halin yanzu dukkan motoci a Ostiraliya an yi su ne da haɗin waɗannan filogi guda huɗu waɗanda aka ce duk sabbin motocin lantarki da ke fitowa daga Australia a yau suna sanye da nau'in nau'in 2 kuma abin da wannan zai nufi shine CCS2 zai fi dacewa ya zama ka'idodin caji na dc.
Haka kuma zan yi bayanin dalilin da ya sa a cikin dakika guda yanzu, idan muka yi la'akari da nau'in ac plug a nan na sami nau'in 1 wanda aka fi sani da filogi na J1772 sannan a wannan gefen ina da nau'i. 2 kuma aka sani da toshewar Mennekes.
Don haka kamar yadda kuke gani a nan nau'in 1 yana da ɗan ƙaramin maɓalli a sama kuma abin da ke faruwa shine lokacin da aka toshe wannan a cikin katin ƙaramin tab ɗin da ke saman latches akan soket don kulle shi, sannan kuma a nan zaku iya ganin cewa kasan kasan yafi zagaye da yawa idan aka kwatanta da na nau'in 2 wanda shine wanda ya sami kasa mai zagaye amma sama mai lallashi kuma haka zaka iya gane tsakanin nau'in 1 da nau'in 2.
Abin da CCS ke tsayawa don haɗa tsarin caji tare da filogi nau'in 2.
Amma mafi mahimmanci, Ina so in yi nazari mai zurfi akan tsarin fil ɗin kamar yadda za ku ga nau'in 1 yana da nau'in nau'in fil biyar inda kamar yadda nau'in 2 ya sami nau'in nau'in fil bakwai kuma don haka biyu daga cikin ƙananan fil shine abin da muke nunawa. a matsayin matukin jirgi mai sarrafawa da kusanci kuma wannan shine abin da ke ba da damar sadarwa tsakanin mota da tashoshin caji don gaya wa caja.
Lokacin da motar ta cika don haka ta daina ba da wutar lantarki sannan kuma karin fil uku na tsaka-tsakin layi da ƙasa.Hakazalika, tare da nau'in 2 kun sami layi na 1, layi na 2, layi na 3 tsaka tsaki da ƙasa da sauransu.
Abin da ke nufi shine nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) yana tallafawa cajin lokaci na 3 har zuwa kilowatt 22 sabanin nau'in 1 na iya tallafawa har zuwa lokaci guda yana cajin kilowatts 7 kuma wannan shine ɓangare na dalilin da ya sa nau'in 1 ya ƙare kuma yawancin masu kera motoci suna motsawa zuwa nau'in 2 saboda yana iya tallafawa caji mai sauri.Wani dalili kuma da ya sa nau'in 2 ke zama ma'aunin cajin da ke ci gaba shine saboda tashar cajin dc a nan na sami soket ɗin caji na CCS2 kuma abin da CCS ke tsaye shine haɗa tsarin caji tare da nau'in 2, kamar yadda kuke gani. a saman sashin nan kuna da filogi nau'in 2.
Wane irin soket ya kamata mu zaɓa?
Don haka abin da hakan ke nufi shi ne lokacin da kake yin ac charging za ka iya kawai toshe nau'in 2 plug a cikin soket sannan idan ka zo cajin dc sai ka sami ƙarin fil biyu a ƙasa wanda shine layinka kuma tsaka tsaki. , wanda shine abin da ke cajin dc.
Don haka ra'ayin shine a cikin motar lantarki zaka iya samun soket guda ɗaya kamar wannan wanda ke tallafawa duka ac da dc caji sabanin samun soket guda biyu na ac da dc, yawancin motocin zamani suna amfani da nau'in 2 da CCS2 azaman caji. soket, irin su Hyundai kona Tesla Model 3 da MG ZS EV.
Wasu sababbin motocin Japan, irin su Nissan LEAF yayin da suka ɗauki nau'in 2 a matsayin matsayin cajin caji har yanzu suna riƙe da CHAdeMo don cajin dc.
Lokacin aikawa: Nuwamba-30-2023